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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ameiagiza 
Wizara ya Kilimo kuisimamia kwa ukaribu Sekta ya  Ushirika ili uwekezaji unaofanywa na 
Serikali kwenye sekta ya kilimo, mifugo na uvuvi uweze kufanywa na Vyama vya Ushirika. 

Rais Samia ametoa agizo hilo leo katika kikao na Maafisa Ugani na wanaushirika 
kilichofanyika Ikulu, Chamwino. 

Aidha, Rais Dkt. Samia amesema Serikali ina dhamira ya kurudisha hadhi ya ushirika 
hususan ushirika wa mazao hivyo ametaka Ushirika uendeshwe kisasa, uwekezaji ufanywe 
kitaalam na ukiwa na lengo la kumnufaisha mwanaushirika moja kwa moja.  

Vile vile, Rais Dkt. Samia amevitaka Vyama vya Ushirika kutokuwa sehemu ya kumyonya 
mwanaushirika, bali viwe mstari wa mbele kuwalinda na kuwatetea. 

Rais Dkt. Samia pia amevielekeza Vyama vya Ushirika kuwa chachu ya mabadiliko na vyenye 
kuleta mageuzi ya fikra, ikiwemo kuchangia maendeleo mapana kwa kuhamasisha 
wanaushirika waweze kujiunga na mifuko ya hifadhi ya jamii na Mfuko wa Bima ya Afya 
kwa wote.  

Rais Dkt. Samia ameagiza Maafisa Ugani na Maafisa Ushirika kuhakikisha kuwa ruzuku ya 
pembejeo inayotolewa na Serikali inaleta matokeo makubwa zaidi, kuwafikia wananchi 
vijijini pamoja na kuwaelimisha mbinu bora za kilimo, ufugaji na uvuvi.  

Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia ameitaka Wizara ya Kilimo kuandaa utaratibu wa 
kuwapima Maafisa Ugani kwa tija inayozalishwa kwenye Kata au Kijiji anachokisimamia ili 
uwekezaji unaoufanywa na Serikali utoe matokeo yanayotarajiwa.  

Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amewataka Maafisa Ugani katika ngazi ya Kata kukaa 
kwenye vituo vyao na kutumia usafiri ambao Serikali imewapatia kuwafikia na 
kuwahudumia wananchi. 

Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa Serikali itaunga mkono juhudi za wanaushirika kuanzisha 
Benki ya Ushirika ya Taifa kwa kuchangia Shilingi Bilioni 5 kama mtaji ili kuwezesha 
shughuli za Benki hiyo kuanza. 
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